Đồng chí Nguyễn Văn Thanh - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Phong Thổ thăm, tặng quà thân nhân người có công tại xã Sì Lở Lầu
Sáng 25/7, Đoàn công tác do đồng chí Nguyễn Văn Thanh - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Phong Thổ làm Trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà thân nhân người có công tại xã Sì Lở Lầu nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024).
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/IMG_0751.jpg)
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/IMG_0759.jpg)
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/IMG_0760.jpg)
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/IMG_0769.jpg)
Đoàn công tác đã đến thăm, tặng các xuất quà của Chủ tịch nước, của tỉnh, huyện cho 04 gia đình là thân nhân liệt sỹ trên địa bàn xã. Tại đây, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đã ân cần thăm hỏi sức khỏe các gia đình và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những đóng góp, cống hiến trong suốt quá trình đấu tranh cách mạng, cũng như xây dựng huyện Phong Thổ. Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Phong Thổ cho biết: Trong những năm qua, huyện Phong Thổ luôn dành sự quan tâm, chăm lo đời sống vật chất, tinh thần, thể hiện sự trân trọng, biết ơn đối với những cống hiến, hy sinh của các gia đình chính sách, người có công với sự nghiệp cách mạng của Đảng, của dân tộc và quê hương. Mong muốn: các gia đình người có công tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp của Đảng, của dân tộc và quê hương nêu gương sáng cho con cháu học tập và noi theo, tiếp tục có những đóng góp thiết thực và quan trọng cho sự phát triển của huyện. Các gia đình người có công bày tỏ sự cảm động trước tình cảm và sự quan tâm của lãnh đạo huyện, đồng thời quyết tâm phát huy truyền thống cách mạng luôn gương mẫu và động viên con cháu không ngừng nỗ lực cố gắng thi đua lao động sản xuất, đóng góp xây dựng huyện Phong Thổ ngày càng phát triển.
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/IMG_0778.jpg)
Nhân dịp này, các thành viên trong Đoàn công tác cùng cấp ủy, chính quyền địa phương, Đồn Biên phòng Sì Lở Lầu, Đoàn kinh tế Quốc phòng 356 dâng hoa, dâng hương tri ân, tưởng nhớ các liệt sỹ tại Nhà bia ghi tên các liệt sỹ Đồn Biên phòng Sì Lở Lầu.