Ma Li Pho thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
Nhân dịp kỉ niệm 77 năm ngày Thung binh liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), ngày 26 / 7 / 2024, xã Ma Li Pho đã tổ chức lễ dâng hương và thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Nhà bia ghi tên tưởng niệm các anh hung liệt sĩ xã Ma Li Pho. Đến dự có đại diện lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, các đoàn thể và lãnh đạo Đồn biên phòng Cửa Khẩu Ma Lù Thàng.
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/image0(101).jpeg)
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/image1(83).jpeg)
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/image2(61).jpeg)
Trong không khí linh thiêng, các đồng chí lãnh đạo xã cùng các lực lượng vũ trang, Nhân dân các dân tộc trên địa bàn và các đoàn viên thanh niên đã thành kính dâng hoa, dâng hương và thắp nến bày tỏ lòng thành kính tưởng nhớ, biết ơn vô hạn đối với các anh hùng liệt sỹ đã hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc. Lễ thắp nến tri ân là dịp thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn" đối với thế hệ cha anh, các anh hùng liệt sĩ. Qua đó, tuyên truyền, giáo dục truyền thống cách mạng, lòng yêu nước, tự hào dân tộc, trách nhiệm của tuổi trẻ trong thời đại mới. Đây còn là một lời nhắc nhở mỗi đoàn viên thanh niên về truyền thống yêu nước, lòng tự hào dân tộc, ý thức, trách nhiệm, biết trân trọng quá khứ hào hùng để sống, lao động, học tập, xứng đáng với sự hy sinh to lớn của lớp lớp các anh hùng liệt sĩ./.