Lản Nhì Thàng họp Ban Chỉ đạo thực hiện Nghị quyết số 15-NQ/TU
Sáng ngày 11/7/2024, xã Lản Nhì Thàng tổ chức họp Ban chỉ đạo thực hiện Nghị quyết số 15-NQ/TU về xóa bỏ hủ tục, phong tục, tập quán lạc hậu, xây dựng nếp sống văn minh trong Nhân dân các dân tộc tỉnh Lai Châu, giai đoạn 2024-2030.
Tham dự cuộc họp có đồng chí Thào A Chư, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã, Trưởng Ban Chỉ đạo; các đồng chí thành viên Ban Chỉ đạo thực hiện Nghị quyết số 15-NQ/TU của xã.
![](/upload/104578/fck/ubndphongtho/111111111111111(2).jpg)
Tại cuộc họp đã thông qua dự thảo kế hoạch của Đảng ủy xã thực hiện Nghị quyết số 15-NQ/TU của Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Lai Châu về xóa bỏ hủ tục, phong tục, tập quán lạc hậu, xây dựng nếp sống văn minh trong nhân dân các dân tộc tỉnh Lai Châu giai đoạn 2024 - 2030; quyết định thành lập Ban Chỉ đạo thực hiện Nghị quyết số 15-NQ/TU của xã; thông báo phân công nhiệm vụ cho các thành viên Ban Chỉ đạo…
Tại cuộc họp các đại biểu đã thảo luận, tham gia ý kiến vào dự thảo kế hoạch thực hiện Nghị quyết 15-NQ/TU của Đảng ủy xã; các quyết định thành lập, thông báo phân công nhiệm vụ cho các thành viên Ban Chỉ đạo, xác định các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp thực hiện trong năm 2024 và những năm tiếp theo gắn với trách nhiệm của từng thành viên Ban Chỉ đạo nhất là trách nhiệm của người đứng đầu cấp ủy, chính quyền trong triển khai thực hiện Nghị quyết số 15-NQ/TU.